இனப்படுகொலை விவகாரம்…! சர்வதேச நீதிமன்றில் இலங்கை…! கனேடிய தலைவரின் உறுதிமொழிக்கு நாடு கடந்த தமிழீழ அரசாங்கம் வரவேற்பு…!

Link: https://samugammedia.com/genocide-issue-sri-lanka-in-international-court-the-tamil-eelam-government-across-the-country-welcomed-the-canadian-leaders-assurance-1708057349

இனப்படுகொலைக்காக இலங்கையை சர்வதேச நீதிமன்றுக்கு அனுப்ப கனேடிய தலைவர் பியப் பொலிவரின் இன் உறுதிமொழியை நாடுகடந்த தமிழீழ அரசாங்கம் வரவேற்றுள்ளது.

இது தொடர்பில் மேலும் தெரியவருவதாவது,

இலங்கையை சர்வதேச நீதிமன்றத்திற்கு (ICJ) கொண்டு செல்வதாகவும், குற்றஞ்சாட்டப்பட்ட போர்க்குற்றவாளிகளுக்கு எதிராக சர்வதேச குற்றவியல் நீதிமன்றத்தில் வழக்குத் தொடர சட்டத்தரணிகளை நியமிப்பதாகவும் கனடாவின் கன்சர்வேட்டிவ் கட்சியின் தலைவர் Pierre Poilievre இன் உறுதிமொழியை நாடுகடந்த தமிழீழ அரசாங்கம் (TGTE) இன்று வரவேற்கிறது.

இனப்படுகொலையில் அவர்களின் பங்கிற்காக குறிப்பாக ராஜபக்சே ஆட்சியின் குற்றவாளிகளை குறிவைக்கும் கனேடிய சட்டத் தடைகளும் தனது திட்டத்தில் அடங்கும்.

“நாங்கள் ஐ.நா. மற்றும் பிற சர்வதேச அரங்குகளில் தணிக்கை செய்வதற்கான பிரேரணைகளை முன்வைப்போம், அவர்களின் குற்றங்கட்கு அவர்கள் பொறுப்பேற்க வேண்டும் மற்றும் இது தமிழர்களுக்கு எதிராக அவர்கள் நடத்திய இனப்படுகொலை என்பதை உலக அரங்கில் அங்கீகரிக்க வேண்டும்.” என்று பியப் பொலிவியர் தொடர்ந்தார்.

கனடாவின் வெளியுறவு விவகாரங்களுக்கான வழக்கறிஞர்களை சர்வதேச குற்றவியல் நீதிமன்றங்களில் வழக்குத் தொடர விண்ணப்பங்களைத் தொடருமாறு நாங்கள் வழிநடத்துவோம், அவர்கள் நடத்திய இனப்படுகொலைக்காக அவர்கள் மீது வழக்குத் தொடரப்படும்.

“கனடாவின் முன்மாதிரியான விழுமியங்களுக்கும், உலகெங்கிலும் நீதிக்காகப் போராடும் மக்களுக்கும் ஆதரவாக நிற்கும் ஒரு சிறந்த கனேடியத் தலைவர் என்று மாண்புமிகு Pierre Poilievre நிரூபித்துள்ளார் என நாடுகடந்த தமிழீழ அரசாங்கத்தின் பிரதமர் விசுவநாதன் உருத்ரகுமாரன் தெரிவித்தார்.

“பாலஸ்தீனியர்களுக்கு எதிரான இனப்படுகொலைக்கு இஸ்ரேல் மீது குற்றம் சாட்டி சர்வதேச நீதிமன்றத்தில் தென்னாப்பிரிக்கா தாக்கல் செய்த மனுவிற்கு வழிவகுத்துள்ள சூழ்நிலைகள், தமிழர்களுக்கும் இலங்கை அரசுக்கும் இடையிலான இறுதிக்கட்டப் போரின் போது இருந்த சூழ்நிலையை நினைவூட்டுகிறது எனவும் அவர் தெரிவித்தார்.

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*